-
Các cấp Công đoàn huyện Diễn Châu đang triển khai chuỗi hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2024). Với ý nghĩa quan trọng, những hoạt động thiết thực mang đến nhiều lợi ích cho đoàn viên, người lao động.
-
Đã hơn 50 năm rời chiến trường, nhưng với cựu chiến binh Lê Quang Trung, xã Diễn Hoa, Diễn Châu chưa có một ngày bình yên. Là thương binh nặng, con bị phơi nhiễm chất độc da cam, dẫn đến di chứng nặng nề. Tuy nhiên, bằng nghị lực sống mạnh mẽ, ông đã vượt lên, tạo dựng cuộc sống ổn định cho gia đình.
-
Chiều ngày 23/7, Hội Hỗ trợ gia đình Liệt sỹ tỉnh Nghệ An tặng quà cho thân nhân liệt sỹ tại huyện Diễn Châu.
-
Sáng ngày 23/7, đồng chí Phan Xuân Vinh- Phó Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn, đã cùng với đại diện Ban dân vận Huyện ủy, Phòng Lao động Thương binh Xã hội và Ủy Ban MTTQ huyện, đã đi thăm, tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện.
-
Cũng sáng ngày 23/7, Đồng chí Tăng Văn Luyện – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã đi thăm tặng quà người có công, thân nhân người có công trên địa bàn xã Diễn Hồng và Diễn Phong, nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ.
-
Ngày 23/7, đồng chí Hà Xuân Quang – Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đã đi thăm hỏi tặng quà người có công, thân nhân người có công trên địa bàn xã Diễn Thái và Diễn Xuân.
-
Phát huy đạo lý, truyền thống tốt đẹp "Uống nước nhớ nguồn" của dân tộc, trong những năm qua, công tác "Đền ơn đáp nghĩa", chăm lo cho thương binh, thân nhân liệt sĩ, người có công trên đia bàn huyện Diễn Châu được lan tỏa bằng nhiều việc làm thiết thực, góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của người có công với cách mạng trên địa bàn huyện.
-
Ngày 22/7, đồng chí Phạm Xuân Sánh – Phó Chủ tịch UBND huyện đã đi thăm tặng quà người có công và thân nhân người có công với cách mạng tiêu biểu, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại xã Diễn Thọ và Diễn Lộc, nhân dịp kỷ kiệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sỹ.
-
Ngay sau khi có kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024, Lê Duy Hoàng, học sinh lớp 12A1, trường THPT Diễn Châu 4, đã trở thành một cái tên nổi bật của huyện Diễn Châu khi xuất sắc trở thành á khoa khối D của Nghệ An.
Lê Duy Hoàng sinh ra và lớn lên trong một gia đình có truyền thống về giáo dục. Bố mẹ em đều là giáo viên THPT, bởi vậy em nhận được sự chăm lo chu đáo của gia đình trong học tập.
-
Tăng cường tiếp xúc, đối thoại giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền với MTTQ, các đoàn thể xã hội và Nhân dân là hoạt động được tổ chức thường xuyên. Thông qua đối thoại, những bức xúc, vướng mắc được giải quyết kịp thời, tạo sự đồng thuận, thống nhất cao trong xã hội, củng cố được niềm tin trong Nhân dân.
|
| |