-
Trong thời gian diễn ra Giải vô địch bóng đá Châu Âu EURO, Công an huyện Diễn Châu đã bắt 3 vụ 13 đối tượng liên quan đến hành vi đánh bạc dưới hình thức cá độ bóng đá, thu giữ nhiều tang vật.
-
Sáng ngày 16/7, Ban ATGT tỉnh Nghệ An tổ chức tuyên truyền đảm bảo trật tự ATGT đường sắt và ra mắt mô hình điểm “ CCB tự quản ATGT” xã Diễn Tân. Về dự có ông Phan Huy Chương- Phó Ban chuyên trách Ban ATGT tỉnh, đại diện Khu quản lý đường bộ II, Hội CCB tỉnh, Công an tỉnh, Sở giao thông vận tải, Phòng CSGT tỉnh…Ông Lê Mạnh Hiên- Phó chủ tịch UBND huyện Diễn Châu.
-
Thời gian qua, tình hình tội phạm và vi phạm pháp luật trên không gian mạng có những diễn biến phức tạp, phương thức, thủ đoạn ngày càng tinh vi. Hiện nay, các lực lượng chức năng ở Diễn Châu đang triển khai nhiều giải pháp tích cực đẩy mạnh phòng chống lừa đảo qua mạng.
-
Những năm gần đây cùng với sự phát triển KTXH, huyện Diễn Châu cũng đối mặt với vấn đề an ninh trật tự có nhiều phức tạp. Nên bên cạnh việc đấu tranh phòng chống tội phạm của lực lượng chức năng, huyện Diễn Châu còn tập trung xây dựng và nhân rộng nhiều mô hình bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở, tạo điều kiện cho phát triển KT- XH ở địa phương.
-
Bằng việc phát huy mô hình an ninh vùng biển, thời gian qua, huyện Diễn Châu đã huy động đông đảo các tầng lớp nhân dân vùng biển sát cánh cùng lực lượng Công an trong sự nghiệp bảo vệ an ninh và trật tự an toàn xã hội.
-
Ngày 1/7, huyện Diễn Châu đã tổ chức lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở trên địa bàn huyện.
-
Ngày 28/6, Tại hội trường UBND xã Diễn Thịnh, Tòa án Nhân dân huyện Diễn Châu đã tiến hành xét xử lưu động hai vụ án đối với 3 bị can về tội tàng trữ trái phép chất ma túy và trộm cắp tài sản.
-
Ngày 26/6, Ban chỉ huy quân sự huyện Diễn Châu và xã Diễn Hạnh đã trao tiền hỗ trợ làm nhà cho gia đình ông Lê thy Sỹ ở xóm 6 xã Diễn Hạnh.
-
Sáng 19/6, Công an huyện Diễn Châu tổ chức Hội nghị đối thoại giữa đồng chí Trưởng Công an huyện với các cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp trên địa bàn về thủ tục hành chính và giải quyết thủ tục hành chính năm 2024.
Tại buổi đối thoại, đại diện Lãnh đạo Công an huyện Diễn Châu đã báo cáo kết quả công tác cải cách hành chính thời gian qua. Với những nỗ lực trong việc đẩy mạnh cải cách hành chính, từ đầu năm đến nay, Công an huyện Diễn Châu đã tiếp nhận, giải quyết gần 22.000 thủ tục hành chính, 100% hồ sơ được giải quyết đúng hạn.
-
Sáng13/6, UBND huyện Diễn Châu tổ chức ra quân hưởng ứng Tháng hành động phòng, chống ma túy và ngày Quốc tế- Ngày toàn dân phòng, chống ma túy 26/6. Đ/c Phạm Xuân Sánh – phó chủ tịch UBND huyện, cùng gần 500 cán bộ, chiến sỹ, đoàn viên thanh niên trên địa bàn huyện tham gia.
|
| |